ÌJỌ KO KANJẸ ILÉ NÍKAN
Scripture
Ẹ kí Priscilla àti Aquila, àwọn olùrànlọ́wọ́ mi nínú Kristi Jesu: tí wọ́n ti fi ọ̀run ara wọn léwájú fún ẹ̀mí mi: tí èmi kò dáadáa fún wọn nìkan, ṣùgbọ́n gbogbo àwọn ìjọ àwọn Keferi náà pẹ̀lú. Bẹ́ẹ̀ náà ni kí ìjọ tí ó wà ní ilé wọn... (Romu 16:3-5).
Devotional
Nígbà tí o bá kà Ìwé Romu dáadáa, pàápàá ní orí kẹrìndínlọ́gbọ̀n, ìwọ yóò rí nnkan kan tó yàtọ̀ nípa Ìjọ ìgbà àtijọ́. Kì í ṣe ìjọ kan ṣoṣo; àwọn ìjọ pẹ̀lú, àwọn ẹgbẹ́ àwọn ènìyàn Ọlọ́run tí ń pàdé ní ibi oriṣiriṣi, ṣùgbọ́n gbogbo wọn jẹ́ apá kan ti Ìjọ náà. Èyí yóò yé ọ dáadáa nígbà tí o bá kà ìbẹ̀rẹ̀ lẹ́tà Pọ́ọ̀lù sí àwọn ará Romu: “Sí gbogbo àwọn tí ó wà ní Romu, àwọn tí Ọlọ́run fẹ́, tí a pè láti jẹ́ mímọ́...” (Romu 1:7). Àwọn ìjọ náà wà ní ibi púpọ̀ pẹ̀lú àwọn ìjọ ilé àti àwọn ẹgbẹ́ Kristẹni tí ń pàdé ní ilé oríṣiríṣi. Ìdí nìyẹn tí ó fi sọ ní Romu 16:3-5, kí Priscilla àti Aquila àti ìjọ tí ó wà ní ilé wọn. Pẹ̀lú, ní ẹsẹ̀ kẹtàlá, ó sọ pé, “...kí àwọn tí ó wà ní ilé Aristobulus,” ó sì tẹ̀síwájú ní ẹsẹ̀ kẹtàlá láti sọ pé, “...Kí àwọn tí ó wà ní ilé Narcissus, tí ó wà nínú Olúwa.” Àwọn wọ̀nyí kì í ṣe ẹbí nìkan; àwọn wọ̀nyí jẹ́ ìjọ, ìfihàn àti ìtẹ̀síwájú iṣẹ́ Pọ́ọ̀lù. Ó ṣàfihàn nnkan kan tó jinlẹ̀: ìjọ kì í ṣe ilé; ó jẹ́ àwọn ènìyàn Ọlọ́run. Ìjọ ìgbà àtijọ́ jẹ́ bíi àwọn ìjọ púpọ̀, ara kan ti Kristi. Ó lè jẹ́ àwọn ìpàdé pẹ̀lú, ṣùgbọ́n ọkọ̀ọ̀kan wà láàyè, ń ṣiṣẹ́, tí wọ́n sì ní ìbáṣepọ̀. Bíbélì sọ pé, “Wọ́n sì ń bá a lọ ní gbogbo ọjọ́ pẹ̀lú ìṣọ̀kan ní tẹ́ńpìlì, tí wọ́n ń fọ̀bùn jọ ní ilé sí ilé...” (Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 2:46). Wàá ńlá kan wà, ṣùgbọ́n àwọn ìjọ kékeré wà níbi tí wọ́n ti ń pín Ọ̀rọ̀, gbàdúrà pọ̀, tí wọ́n sì ń dàgbà pọ̀. Ìtọ́sọ́nà irú èyí mú kí Ìjọ lagbara àti aláìgbẹ́gbẹ́. Kódà nígbà ìpẹ̀yàwà, ó tẹ̀síwájú láti dàgbà. O lè pa ilé run, ṣùgbọ́n o kò lè pa Ìjọ run. Bí àwọn ènìyàn bá wà níbẹ̀, Ìjọ wà níbẹ̀. Ìdí nìyẹn tí ìjọsìn fi ṣe pàtàkì. Níbi gbogbo tí àwọn Kristẹni bá pàdé ní Orúkọ Olúwa, Ó wà níbẹ̀, tí ó sì jẹ́ Ìjọ. Olúwa Jesu ṣàkíyèsí agbára ìpàdé kékeré jùlọ nígbà tí Ó sọ pé, “Nítorí ibi tí méjì tàbí mẹ́ta bá kóra jọ ní orúkọ mi, èmi wà ní àárín wọn” (Matteu 18:20). Nítorí náà, má ṣe dín Ìjọ kù sí ibi tàbí ètò. Yé ìwà gidi rẹ̀: ó jẹ́ Ara alààyè Kristi, tí ó ń fi ara rẹ̀ hàn nípasẹ̀ àwọn ènìyàn Rẹ̀, ní ìjọsìn, ní ìṣọ̀kan, àti ní ète. Jẹ́ apá ti ìfihàn yẹn. Mú un lagbara. Kọ́ ọ. Ìdí nìyẹn tí Ìjọ fi ń dàgbà, tí Ìjọba ń tẹ̀síwájú láti ògo sí ògo. Haleluya!
Confession
Baba Olúwa, mo dúpẹ́ fún bí o ṣe fi mí ṣe apá ti Ìjọ, Ara alààyè Kristi. Mo ń ṣiṣẹ́ nípa ìjọsìn, tí mo ń ṣàfikún sí ìdàgbàsókè àti ìmúra àwọn ẹlòmíràn. Nípasẹ̀ mi, ìgbé ayé rẹ̀ ń fi ara hàn, àti Ìjọba rẹ̀ ń tẹ̀síwájú lónìí, ní Orúkọ Jesu. Àmín.
Prayer
Baba Olúwa, mo dúpẹ́ fún bí o ṣe fi mí ṣe apá ti Ìjọ, Ara alààyè Kristi. Mo ń ṣiṣẹ́ nípa ìjọsìn, tí mo ń ṣàfikún sí ìdàgbàsókè àti ìmúra àwọn ẹlòmíràn. Nípasẹ̀ mi, ìgbé ayé rẹ̀ ń fi ara hàn, àti Ìjọba rẹ̀ ń tẹ̀síwájú lónìí, ní Orúkọ Jesu. Àmín.
Salvation Prayer
Oluwa Ọlọrun, mo gbagbọ pẹlu gbogbo ọkan mi ninu Jesu Kristi, Ọmọ Ọlọrun alãye. Mo gbagbọ pe O ku fun mi ati pe Ọlọrun ji i dide kuro ninu oku. Mo gbagbọ pe O wa laaye loni.
Mo sọ pẹlu ẹnu mi pe Jesu Kristi ni Oluwa aye mi lati oni yii lọ. Nipasẹ Rẹ ati ninu Orukọ Rẹ, mo ni iye ainipẹkun; mo ti tun bi.
O ṣeun Oluwa, fun igbala ẹmi mi! Bayi mo jẹ ọmọ Ọlọrun. Halleluya!