Ẹkọ Ọjọ́: #RHEMAFORTODAY 17TH JULY. Sọ̀rọ̀ wọ̀nyí ní KingsChat Web
Devotional
AYỌ̀ ỌJỌ́ 24 NÍPA PASTOR CHRIS OYAKHILOME.
"Nítorí náà, pẹ̀lú ayọ̀ ni ẹ̀yin yóò máa fa omi jáde nínú kànga ìgbàlà" (Isaiah 12:3).
Ayọ̀ jẹ́ ìmọ̀lára tí ìtẹ́lọ́rùn, ìdúpẹ́ àti ìdùnnú ń fa. Ọlọ́run ní ayọ̀ nígbà tí Ó dá ayé; Ó ní ìtẹ́lọ́rùn pẹ̀lú ohun tí Ó dá, Ó sì gbádùn rẹ̀: "Ọlọ́run sì rí gbogbo ohun tí Ó dá, wò ó, ó dára gan-an. Ìrọ̀lẹ́ àti òwúrọ̀ ni ọjọ́ kẹfà" (Genesisi 1:31).
Ayọ̀ tí o ní kì í ṣe ti ayé yìí, ṣùgbọ́n ti Ọlọ́run ni, nítorí náà, kò dára mọ́ àwọn ìṣàkóso ìta. 1 Peteru 1:8 ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí "...ayọ̀ tí a kò lè sọ̀rọ̀ rẹ̀ àti tí ó kún fún ògo." Níbikíbi tí Jesu lọ, nígbà tí Ó wà ní ayé, Ó mú ayọ̀ wá fún àwọn ènìyàn, Ó sì tún ń ṣe bẹ́ẹ̀ títí di òní. Nígbà tí a bá ti bí ọ̀ tún bí, a ti mú wa sínú ìgbésí ayé ayọ̀ tí kò ní ìparí. Bíbélì sọ pé ní Romu 14:17, "Nítorí ìjọba Ọlọ́run kì í ṣe oúnjẹ àti mímu; ṣùgbọ́n òdodo, àti àlàáfíà, àti ayọ̀ nínú Ẹ̀mí Mímọ́."
Ayọ̀ tí ó wá láti inú ọkàn-àyà kọjá àwọn ìṣàkóso ara; ó jẹ́ aláìníparí ó sì máa mú ọ lágbára àti láàyè. Bíbélì sọ pé "Ọkàn ayọ̀ ń ṣe rere bí ìgbóhún; ṣùgbọ́n ẹ̀mí tí ó bàjẹ́ ń gbẹ́ egungun" (Òwe 17:22). Kọ́ ẹ̀kọ́ láti ní ayọ̀ àti láti máa pa ẹ̀mí ayọ̀ mọ́ nígbà gbogbo. Ayọ̀ jẹ́ àbùdá ti ẹ̀mí ènìyàn tí a tún bí (Galatia 5:22), ó sì jẹ́ ìwà ti ẹ̀mí ènìyàn tí a tún bí láti ní ayọ̀ nígbà gbogbo.
O lè ṣèdá ayọ̀ ẹ̀mí láti inú ẹ̀mí rẹ nípa mímọ́ orin àti pípè àwọn orin ayọ̀ tuntun láti inú ẹ̀mí rẹ sí Olúwa. Olúwa ń gbádùn láti gbọ́ ìyìn ayọ̀ rẹ. Nehemiah 8:10 sọ pé "...nítorí ayọ̀ Olúwa ni agbára yín." Ọlọ́run nílò kí o ní ayọ̀ kí o lè fi ayọ̀ yìí kàn ayé rẹ. O kò lè mú àwọn mìíràn ní ayọ̀, àfi bí o bá ní ayọ̀ fúnra rẹ.
Pa ìwà ayọ̀ mọ́ lónìí àti nígbà gbogbo, bí ẹ̀mí ayọ̀ rẹ àti ìdùnnú rẹ ṣe ń ṣàkóso gbogbo ohun nípa ìgbésí ayé rẹ: "Nítorí náà, pẹ̀lú ayọ̀ ni ẹ̀yin yóò máa fa omi jáde nínú kànga ìgbàlà" (Isaiah 12:3); báwo ni ó ṣe ń kọ́ni! Ó túmọ̀ sí pé o ní láti ní ayọ̀ láti ní ìrírí àwọn àǹfààní ìgbàlà rẹ; o ń tú gbogbo àwọn ìbùkún ńlá àti ògo tí ó wà nínú àpò ìgbàlà jáde nípasẹ̀ ayọ̀.
Salvation Prayer
O Lord God, I believe with all my heart in Jesus Christ, Son of the living God. I believe He died for me and God raised Him from the dead. I believe He's alive today.
I confess with my mouth that Jesus Christ is the Lord of my life from this day. Through Him and in His Name, I have eternal life; I'm born again.
Thank you Lord, for saving my soul! I'm now a child of God. Hallelujah!