Ẹ̀kọ́ Ìjọsìn: #RHEMAFORTODAY Ọjọ́ Kẹtàlá Oṣù Keje. Sọ̀rọ̀ wọ̀nyí lórí KingsChat Web
Devotional
AYỌ̀ NÍNÚ Ẹ̀MÍ MÍMỌ́! ~ PASTOR CHRIS OYAKHILOME.
Nítorí ìjọba Ọlọ́run kì í ṣe oúnjẹ àti mímu; ṣùgbọ́n òdodo, àti àlàáfíà, àti ayọ̀ nínú Ẹ̀mí Mímọ́ (Romu 14:17).
Ayọ̀ jẹ́ èso ẹ̀mí ènìyàn tí a tún bí. Nítorí náà, gbogbo Kristẹni yẹ kó ní irírí ayọ̀ Olúwa àti fìdí ayọ̀ tòótọ́ hàn nígbà gbogbo. Ayọ̀ Olúwa nínú ayé rẹ yẹ kó jẹ́ olódì sí àwọn ayélujára. Kò ṣe pàtàkì ohun tó ń ṣẹlẹ̀ tàbí ìròyìn tó ń gbìyànjú láti mú ọ kúnlẹ̀; o lè máa ní ayọ̀ nínú Ẹ̀mí Mímọ́ nígbà gbogbo.
Efesu 5:18-19 ṣàfihàn bí o ṣe lè máa kún fún ayọ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ nígbà gbogbo: “Ẹ má ṣe múnú wáìnì, nínú èyí tí ó pọ̀ jù; ṣùgbọ́n ẹ kún fún Ẹ̀mí; Ẹ máa sọ̀rọ̀ sí ara yín nínú sáàmù àti orin ìjọsìn àti orin ẹ̀mí, ẹ máa kọrin àti máa ṣe ìtànkálẹ̀ nínú ọkàn yín sí Olúwa.” Kọ́ ara rẹ láti máa sọ̀rọ̀ sí ara rẹ nínú sáàmù àti orin ìjọsìn àti orin ẹ̀mí. Máa kọrin àti máa ṣe ìtànkálẹ̀ nínú ọkàn rẹ sí Olúwa nígbà gbogbo! Báyìí, ìwọ yóò kún fún Ẹ̀mí, àti yóò dárí ayọ̀ kan sí ọ̀dọ̀ rẹ àti ní àyíká rẹ.
Jíjẹ́ kún fún Ẹ̀mí mú kí o ní irírí ayọ̀ pípé àti ìdùnnú títí láé: “Ìwọ yóò fi ọ̀nà ìyè hàn mí: nínú ìwàláàyè rẹ ayọ̀ pípé wà; ní ọwọ́ ọ̀tún rẹ ìdùnnú títí láé wà” (Sáàmù 16:11). Ẹ̀mí Mímọ́ tó ń gbé nínú rẹ mú ìwàláàyè Ọlọ́run wá, àti ìwàláàyè yẹn mú ayọ̀ wá sí ọkàn rẹ àti mú ọ láyọ̀. Ìwàláàyè rẹ nínú ayé rẹ kò fún àyè fún ìrònú ẹ̀mí àti ìròkèré. Ìwọ kò lè kúnlẹ̀, nígbà tí o mọ bí o ṣe lè dárí ayọ̀ Olúwa tó wà nínú ẹ̀mí rẹ. Ayọ̀ yẹn, Bíbélì sọ pé, ni agbára rẹ (Nehemiah 8:10).
Bí o ṣe ń bá Ẹ̀mí sìn nígbà gbogbo, ayé rẹ yóò kún fún ayọ̀ àti ìdùnnú. Yóò ṣòro fún ohunkóhun láti mú ọ kúnlẹ̀ tàbí mú ẹ̀mí rẹ kùn. Nítorí náà, lónìí, máa yọ̀ nígbà gbogbo nínú Ẹ̀mí Mímọ́, nítorí ayọ̀ Olúwa ni agbára rẹ. Hallelujah.
ADÚRÁ
Baba Olúwa, ọkàn mi kún fún ayọ̀ àti ẹ̀rin Ẹ̀mí lónìí. Mo kéde pé ayọ̀ àti ògo ìgbàlà tí mo ní irírí nínú Kristi ń pọ̀ sí i nínú ayé mi, bí mo ṣe ń yọ̀ gidigidi nínú Ẹ̀mí Mímọ́, láìka àwọn ayélujára àti àwọn ìpèníjà tí mo lè dojú kọ, ní Orúkọ Jésù. Àmín.
Salvation Prayer
O Lord God, I believe with all my heart in Jesus Christ, Son of the living God. I believe He died for me and God raised Him from the dead. I believe He's alive today.
I confess with my mouth that Jesus Christ is the Lord of my life from this day. Through Him and in His Name, I have eternal life; I'm born again.
Thank you Lord, for saving my soul! I'm now a child of God. Hallelujah!