Skip to main content

ìdánilẹ́kọ̀ọ́ Ìjọsìn: #RHEMAFORTODAY 7TH JULY. Ṣe àwọn wọ̀nyí lórí KingsChat Web

Devotional

FIFÚN INÁ AYỌ̀ RẸ NI PASTOR CHRIS OYAKHILOME.

Ẹ yọ̀ nínú Olúwa nígbà gbogbo: mo tún sọ pé, Ẹ yọ̀ (Filippi 4:4).

Ayọ̀ jẹ́ eso ti ẹ̀mí ènìyàn tí a tún bí, ohun tí ó wà nínú rẹ. Kò ṣe pàtàkì ìròyìn tàbí ìṣẹ̀lẹ̀ wo ni ó ń gbìyànjú láti mú ọ kúnlẹ̀; o lè máa ní ayọ̀ nínú Ẹ̀mí Mímọ́ nígbà gbogbo, nítorí bẹ́ẹ̀ ni Ìjọba Ọlọ́run rí. Róòmù 14:17 sọ pé, “Nítorí ìjọba Ọlọ́run kì í ṣe oúnjẹ àti mímu; ṣùgbọ́n òdodo, àti àlàáfíà, àti ayọ̀ nínú Ẹ̀mí Mímọ́.”

Éfésù 5:18-19 ṣí ìmọ̀lẹ̀ bí o ṣe lè kún fún ayọ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ nígbà gbogbo. Ó sọ pé, “Kí ẹ má ṣe mu wáìnì, nínú èyí tí ó wà ní ìwà ìkà; ṣùgbọ́n kí ẹ kún fún Ẹ̀mí; Nípa sísọ fún ara yín nínú sáàmù àti orin àti orin ẹ̀mí, sísọ àti ṣe orin nínú ọkàn yín sí Olúwa.”

Èyí jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn àṣírí àṣeyọrí Àpọ́sítélì Pọ́ọ̀lù; ó kọ ohun tí a ka nínú ẹsẹ̀ ìbẹ̀rẹ̀ wa, nígbà tí ó wà nínú ẹ̀wọ̀n. Ó kún fún ayọ̀, ó sì tẹ̀síwájú láti wàásù Ìhìn Rere nínú ẹ̀wọ̀n. Nínú lẹ́tà rẹ̀ sí Ìjọ ní Éfésù, ó sọ pé Ẹ gbàdúrà fún mi: “...kí n lè ṣí ẹnu mi ní ìgboyà, láti fi ìjìnlẹ̀ Ìhìn Rere hàn, NÍBI TI MO JẸ́ ÀSÀJU NÍ ÌDÈ: KÍ N LÈ SỌ NÍ ÌGBÒYÀ, BÍ MO TI YẸ KÍ N SỌ” (Éfésù 6:19-20). Ṣàkíyèsí apá tí ó wà lábẹ́lẹ̀; kò jẹ́ kí ìrírí rẹ̀ ṣàkóso ìmọ̀lára rẹ̀ tàbí dá ayọ̀ Olúwa dúró nínú ọkàn rẹ̀.

Nínú ìgbé ayé rẹ, rí àwọn ìpèníjà gẹ́gẹ́ bí àǹfààní láti fihàn ògo Ọlọ́run; ní ọ̀nà yìí, iwọ yóò máa kún fún ayọ̀ nígbà gbogbo. Jakọ́bù 1:2 sọ pé, “Ẹ̀yin ará mi, kà á sí ayọ̀ nígbà tí ẹ bá ti wọ inú ìdánwò oríṣiríṣi.” Róòmù 8:28 sọ pé, “A sì mọ̀ pé gbogbo ohun ń ṣiṣẹ́ pọ̀ fún rere fún àwọn tí ó nífẹ̀ẹ́ Ọlọ́run, fún àwọn tí a pè ní ìbámu pẹ̀lú ète rẹ̀.”

Ọ̀rọ̀ náà yẹ kó jẹ́ ìpìlẹ̀ fún ayọ̀ rẹ nígbà gbogbo. Nígbà tí o bá túmọ̀ àti dáhùn sí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ní ìpìlẹ̀ Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, iwọ yóò rí i pé kò sí ohun kan nínú ayé tí ó lè fún ọ ní ọjọ́ burúkú, tàbí jẹ́ sí ìbàjẹ́ rẹ, nítorí ayọ̀ rẹ wá láti Ọ̀rọ̀ àti Ẹ̀mí Ọlọ́run.

ÌJẸ́RÍ

Olúwa Jésù, nípasẹ̀ ikú rẹ̀ tí kò ní èrè àti àjíǹde rẹ̀ tí ó ṣẹ́gun, ti mú mi wọ inú ìgbé ayé ayọ̀ tí kò lópin, àṣeyọrí, ìjọba àti òdodo. Nítorí náà, mo máa yọ̀ nígbà gbogbo, pẹ̀lú ayọ̀ tí kò lè sọ, tí ó sì kún fún ògo. Ayọ̀ mi jẹ́ ti Ẹ̀mí Mímọ́, kò sì ní ìpínlè. Hallelujah!

Salvation Prayer

O Lord God, I believe with all my heart in Jesus Christ, Son of the living God. I believe He died for me and God raised Him from the dead. I believe He's alive today.

I confess with my mouth that Jesus Christ is the Lord of my life from this day. Through Him and in His Name, I have eternal life; I'm born again.

Thank you Lord, for saving my soul! I'm now a child of God. Hallelujah!

Follow Us

Follow Us