Ẹ̀san Fun Iṣẹ́ Rẹ
Devotional
Ẹ̀SAN FUN IṢẸ́ RẸ – PASTOR CHRIS OYAKHILOME.
Nítorí Ọlọ́run kì í ṣe aláìṣòdodo láti gbàgbé iṣẹ́ rẹ àti ìṣòro ìfẹ́, èyí tí ẹ ti fi hàn sí orúkọ rẹ, nínú èyí tí ẹ ti ṣe ìránṣẹ́ sí àwọn ènìyàn mímọ́, tí ẹ sì ń ṣe ìránṣẹ́ (Heberu 6:10).
Gbogbo ohun tí o bá ṣe tàbí rúbọ fún ìdí ètò ìhìn rere kò ní kàn ṣàkọsílẹ̀ (Malaki 3:16), Olúwa tún máa ń san ẹ̀san fún un. Nítorí náà, o lè ronú ayọ̀ mi ní ọ̀pọ̀ ọdún sẹ́yìn, nígbà tí Olúwa fi àyọkà àkòrí wa hàn mi. Wọ́n ti sọ fún mi pé mo ń fi àkókò mi ṣòfò; wọ́n ti sọ fún mi pé mo ń ṣe aṣiwèrè fún wíwàásù ìhìn rere àti ìdánilẹ́kọ̀ ní abúlé tó jìnnà. Mo ṣe iyèwu bí Ọlọ́run bá ń ṣe àbójútó ohun tí mo ń ṣe, ṣùgbọ́n nígbà tí mo rí àyọkà yìí, mo sì sunkún fún ayọ̀. Mo yin, mo ké, mo jó fún ayọ̀.
Àwọn ìgbà kan wà tí o bá ń ṣe iṣẹ́ Olúwa, tí ó sì dà bí ẹni pé ìpìnyà ń bọ̀ láti gbogbo igun. Tí ó sì dà bí ẹni pé o ń fi àkókò rẹ ṣòfò, tí o sì ń fi ìgbésí ayé rẹ ṣòfò; nígbà yìí, máa rántí pé Ọlọ́run kì í ṣe aláìṣòdodo láti gbàgbé iṣẹ́ rẹ àti ìṣòro ìfẹ́. Ó máa san ẹ̀san fún gbogbo ohun tí o bá ṣe, àti ohun tí o ti ṣe, nínú ìtànkálẹ̀ ìhìn rere. Ó mọ̀, ó sì máa san ẹ̀san fún gbogbo àdúrà rẹ fún àwọn ọkàn láti gba ìgbàlà, àwọn ìdásílẹ̀ owó rẹ fún ìtànkálẹ̀ ìhìn rere, àwọn akitiyan ìwàásù tìrẹ fún ìgbàlà àwọn ọkàn sí Kristi, àti gbogbo ìrúbọ rẹ.
Kí ni àwọn ìrúbọ tí o ti ṣe fún Kristi àti ìhìn rere? Ó lè jẹ́ àkókò rẹ, owó rẹ, ẹbí rẹ, àwọn ọ̀rẹ́ àti ìbáṣepọ̀ tí o fi sílẹ̀, ohunkóhun tí ó bá jẹ́, Ọlọ́run kò tíì gbàgbé. Ìbùkún rẹ kò ní jẹ́ kí o dé ọ̀run. Ó bẹ̀rẹ̀ níhìn-ín lórí ilẹ̀ ayé: "...Lóòótọ́ mo wí fún yín, kò sí ènìyàn tí ó ti fi ilé, tàbí arákùnrin, tàbí arábìnrin, tàbí baba, tàbí ìyá, tàbí aya, tàbí ọmọ, tàbí ilẹ̀ sílẹ̀, fún mi àti fún ìhìn rere, Ṣùgbọ́n yóò gba ọgọ́rùn-ún ní báyìí ní àkókò yìí, àwọn ilé, àti arákùnrin, àti arábìnrin, àti àwọn ìyá, àti àwọn ọmọ, àti ilẹ̀, pẹ̀lú ìpìnyà; àti ní ayé tí ń bọ̀ ìyè àìnípẹ̀kun..." (Marku 10:29-31).
Ẹ̀san rẹ kò jìnnà sí ọ; ó sún mọ́ra ju bí o ṣe rò lọ; jẹ́ kí o ní ìdánilójú pé Ó máa san ẹ̀san fún ọ ní àkókò tó yẹ. Ohunkóhun tí o bá ń ṣe fún Olúwa, máa bá a lọ. Ìwọ kì í ṣe aṣiwèrè fún ìfẹ́ rẹ sí Kristi. Àwọn míràn lè pè ọ ní bẹ́ẹ̀, ṣùgbọ́n kì í ṣe Ọlọ́run. Nítorí náà, máa bá a lọ pẹ̀lú Olúwa, máa tàn ìyìn rẹ káàkiri ayé rẹ, àti ní àwọn agbègbè míràn.
ÀDÚRÁ
Mo dúpẹ́, Olúwa ológo, fún àǹfààní àti àǹfààní láti kópa nínú ìtànkálẹ̀ ìhìn rere. Mo tún ní ayọ̀ púpọ̀ mọ̀ pé gbogbo iṣẹ́ mi àti ìrúbọ mi, nínú àti fún Ìjọba rẹ, kò ṣòfò! Mo fọ́ àìmọ̀kan mi, ìfẹ́ mi, ìfẹ́ mi, àwọn ìdásílẹ̀ mi, àti àwọn akitiyan mi, sí ìtànkálẹ̀ Ìjọba rẹ, ní orúkọ Jésù. Àmín.
Salvation Prayer
O Lord God, I believe with all my heart in Jesus Christ, Son of the living God. I believe He died for me and God raised Him from the dead. I believe He's alive today.
I confess with my mouth that Jesus Christ is the Lord of my life from this day. Through Him and in His Name, I have eternal life; I'm born again.
Thank you Lord, for saving my soul! I'm now a child of God. Hallelujah!