Skip to main content

ẹkọ Kristẹni: #ÌJIRÒYÌN ỌJỌ́ 13TH MAY. Ẹ JỌ̀Ọ́ SỌ̀RỌ̀ NÍ KingsChat Web

Devotional

ÌMỌLẸ̀ TÍ Ń JÓNÁ TÍ Ó Ń TÀN ~ PASTOR CHRIS OYAKHILOME.

Ki ẹ le di aláìlábàwí àti aláìníléwu, àwọn ọmọ Ọlọ́run, láìsí ẹ̀gàn, ní àárín orílẹ̀-èdè tí ó kìkì àti tí ó yípadà, ní àárín àwọn tí ẹ̀yin ń tàn bí ìmọ́lẹ̀ ní ayé (Filippi 2:15).

Ní Johanu 5:35, Olúwa Jésù tọ́ka sí nkan ẹlẹ́wà ní ìwà Johanu Baptisti: "Ó jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn: àti ẹ̀yin fẹ́ fún ìgbà díẹ̀ láti yọ̀ nínú ìmọ́lẹ̀ rẹ̀." Kí ni àpejuwe; tí ó wá láti ẹnu Olúwa fúnra rẹ̀!

Kì í ṣe gbogbo ìmọ́lẹ̀ ni ó ń jóná àti tí ó ń tàn. Diẹ̀ nínú wọn jẹ́ ìtura àti ìdọ̀tí, ṣùgbọ́n Jésù fún ẹ̀rí pé Johanu jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn. Tí ó bá jẹ́ pé Johanu jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn, àwọn ẹlòmíì yọ̀ nínú ìmọ́lẹ̀ rẹ̀, kí wọ́n lè rí nínú rẹ̀. Ṣé o mọ̀ pé o lè ní Olúwa láti ṣe àpejuwe rẹ ní báyìí, nínú iṣẹ́ rẹ fún Un? Dájú! Ṣe ìpinnu rẹ láti jẹ́ kì í ṣe ìmọ́lẹ̀ nìkan, nítorí o ti jẹ́ ìmọ́lẹ̀ ayé. Dípò náà, jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn.

Ọ̀nà láti jóná àti láti tàn ni láti jẹ́ alágbára nínú àwọn ohun tí Olúwa ti pè ọ láti ṣe. Bíbélì sọ pé "Kì í ṣe aláìníṣìṣe nínú iṣẹ́; aláìnífara; sísìn Olúwa" (Róòmù 12:11). Láti jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn túmọ̀ sí pé o jẹ́ aláìnífara, aláìníṣìṣe àti aláìnífara nípa àwọn ohun ẹ̀mí. Láti ìbẹ̀rẹ̀ ìmọ̀lẹ̀ sí ìparí, ìhìn rere ni ó ṣe pàtàkì nínú ọkàn rẹ. Ó ṣòro fún ọ láti dakẹ́; gbogbo ohun tí o ń rò àti tí o ń sọ ni ìwàásù ayé. Ó mú iranti àwọn ọ̀rọ̀ Wòlíì Jeremiah: "Ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ rẹ̀ wà nínú ọkàn mi bí iná tí ń jóná tí ó ti pa mọ́ nínú egungun mi, mo sì rẹ̀ nípa ìfaradà, mo sì kò lè dúró" (Jeremiah 20:9).

Nígbà tí o jẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn, gbogbo ìpàdé pẹ̀lú rẹ nípa àwọn tí kò mọ̀ Kristi jẹ́ ìrántí àìsígbàgbé pẹ̀lú ìwà Ọlọ́run. O ń jóná pẹ̀lú ìhìn rere ní gbogbo wákàtí; o jẹ́ aláìnífara pẹ̀lú Ẹ̀mí Mímọ́. Èyí ni bí Ọlọ́run ṣe ń retí pé kí o gbé, bí ẹni tí ó jẹ́ aláìnífara nínú ìgbàlà ọkàn àti àdúrà fún àwọn ọkàn tí ó sọnù!

Gẹ́gẹ́ bí ìmọ́lẹ̀ tí ń jóná àti tí ń tàn, o ń wá láti kan gbogbo ènìyàn pẹ̀lú agbára Ọlọ́run. Nígbà tí ìwàáṣẹ bá nílò, o wà níbẹ láti fi àkókò rẹ, akitiyan rẹ àti àwọn ohun ìní rẹ. Èyí ni bí a ṣe ń jóná àti láti tàn fún Olúwa. Kò pẹ́, àwọn ẹlòmíì yóò wá àti yọ̀ nínú ìmọ́lẹ̀ rẹ; wọ́n yóò gbọ́ àwọn ẹ̀rí rẹ tí ń mú ìdárayá àti kí wọ́n máa gbàdúrà àti ṣe ipa gẹ́gẹ́ bí ìwọ. Ògo fún Ọlọ́run.

Salvation Prayer

O Lord God, I believe with all my heart in Jesus Christ, Son of the living God. I believe He died for me and God raised Him from the dead. I believe He's alive today.

I confess with my mouth that Jesus Christ is the Lord of my life from this day. Through Him and in His Name, I have eternal life; I'm born again.

Thank you Lord, for saving my soul! I'm now a child of God. Hallelujah!

Follow Us

Follow Us